CafeHT - Zing.Forum.ST

You are not connected. Please login or register

Chuyển đến trang : Previous  1, 2, 3, 4, 5, 6, 7, 8, 9  Next

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Go down  Thông điệp [Trang 3 trong tổng số 9 trang]

Sweet_Candy

1Nhật Ký Thành Viên Ltd -  TraDa's Diary - Page 3 Empty Nhật Ký Thành Viên Ltd - TraDa's Diary Sun 24 Oct 2010, 13:33

Sweet_Candy
Sweet_Candy Moderator

Liked : 740

Point : 2641

Join : 24/04/2010

First topic message reminder :

TRANG NHẬT KÍ_ CHIA SẼ CẢM XÚC với nhật kí chung của gia đình mình...

Nhật Ký Thành Viên Ltd -  TraDa's Diary - Page 3 350301 Cả nhà mến, mỗi con người chúng ta ai ai cũng đều có một thế giới cảm xúc vô cùng phong phú và bao la, nơi đó, những vui buồn, hạnh phúc, đau khổ, những suy nghĩ về cuộc sống, về tình cảm tồn tại đan xen cùng nhau. Đôi lúc nó thật ngọt ngào với những xúc cảm hạnh phúc, đôi lúc lại chìm đắm trong sự buồn chán,cô đơn và đau khổ. Mà điều gì cũng vậy, dồn nén sẽ k tốt cho trái tim và sức khỏe phải k nào! Thế nên người ta thường tìm cho mình những cách để chia sẽ cảm xúc của chính mình, một số người viết nhật kí, một số thì tâm sự với những người bạn. Nhưng phần lớn thì những người đc gọi là cư dân mạng như chúng ta đây, thường làm nhất là viết blog, tham gia diễn đàn, hay nhìu thứ khác nữa. Thật tốt khi những cảm xúc đc mình đăng trên blog đc mọi người xem, cảm nhận, chia sẻ và đồng cảm, nhưng k phải lúc nào cũng vậy, có những lúc bài blog k đc bình luận, trang blog gần tháng trời k ai vào xem Nhật Ký Thành Viên Ltd -  TraDa's Diary - Page 3 752372 ,... thấy như bị cả thế giới bỏ rơi mình Nhật Ký Thành Viên Ltd -  TraDa's Diary - Page 3 742 .... từ đó, ngại chia sẻ những cảm xúc, quay vế với cách kiềm nén trong lòng ( đã bảo là k tốt mà!@).... Nhật Ký Thành Viên Ltd -  TraDa's Diary - Page 3 98878
Nhật Ký Thành Viên Ltd -  TraDa's Diary - Page 3 350301 THế nên, hôm nay, ở đây, ngay lúc này, pé Kẹo lập topix này Nhật Ký Thành Viên Ltd -  TraDa's Diary - Page 3 951903 , như một trang nhật kí chung cho những tâm hồn đang dồn nén cảm xúc mìn Nhật Ký Thành Viên Ltd -  TraDa's Diary - Page 3 817477 h, nói ra tâm trạng mình, cảm thâm và chia sẻ cho tâm trang người khác, tin chắc đó sẽ là một niềm vui giản dị mà mỗi người vẫn đang tìm kiếm phải k nào! thế thì còn gì mà ngần ngại, chúng ta cùng nhau viết Blog nào! Nhật Ký Thành Viên Ltd -  TraDa's Diary - Page 3 478195 Nhật Ký Thành Viên Ltd -  TraDa's Diary - Page 3 478195 Nhật Ký Thành Viên Ltd -  TraDa's Diary - Page 3 478195 Nhật Ký Thành Viên Ltd -  TraDa's Diary - Page 3 876219 Nhật Ký Thành Viên Ltd -  TraDa's Diary - Page 3 174313 Nhật Ký Thành Viên Ltd -  TraDa's Diary - Page 3 174313 Nhật Ký Thành Viên Ltd -  TraDa's Diary - Page 3 174313

Thích0Báo xấu0

Gửi một tin nhắn lên tường.

Gửi báo cáo lỗi về bài viết này.

lovekey8xteen

51Nhật Ký Thành Viên Ltd -  TraDa's Diary - Page 3 Empty Re: Nhật Ký Thành Viên Ltd - TraDa's Diary Fri 12 Nov 2010, 09:53

lovekey8xteen
lovekey8xteen Trà Đá

Liked : 38

Point : 71

Join : 03/11/2010

Mai về quê, Chẳng biết ank có về ko? cứ tưởng là được gặp ank.. vì mình đã hi vọng khá lâu rồi... Chỉ vì sẽ chẳng còn cơ hội gặp lại ank nữa Nhật Ký Thành Viên Ltd -  TraDa's Diary - Page 3 684761 Muốn làm bạn vs ank cũng khó
mình và ank ở xa quá ,,, mà mỗi ng lại có 1 mục tiêu chí hướng phấn đấu khác nhau nên lần này ank ko về thì sẽ chẳng có lần thứ 2 mình và ank lại dc gặp nhau như ngày xưa!:(

Thích0Báo xấu0

axc_victory

52Nhật Ký Thành Viên Ltd -  TraDa's Diary - Page 3 Empty Re: Nhật Ký Thành Viên Ltd - TraDa's Diary Fri 12 Nov 2010, 10:01

axc_victory
axc_victory Moderator

Liked : 288

Point : 1423

Join : 03/04/2010

Buồn quá :(

bluehnvn:

53Nhật Ký Thành Viên Ltd -  TraDa's Diary - Page 3 Empty Re: Nhật Ký Thành Viên Ltd - TraDa's Diary Fri 12 Nov 2010, 12:35

bluehnvn:
bluehnvn: Chủ Quán

Liked : 476

Point : 1024

Join : 28/03/2010

nhiều anh thiế không biết, ta thì chẳng có chị nào mà viết, chẳng có nhẽ lại bịa :(

lovekey8xteen

54Nhật Ký Thành Viên Ltd -  TraDa's Diary - Page 3 Empty Re: Nhật Ký Thành Viên Ltd - TraDa's Diary Fri 12 Nov 2010, 13:59

lovekey8xteen
lovekey8xteen Trà Đá

hơ thì ank ở đây là 1 người mà:P

Thích0Báo xấu0

nhocxinh_love

55Nhật Ký Thành Viên Ltd -  TraDa's Diary - Page 3 Empty Re: Nhật Ký Thành Viên Ltd - TraDa's Diary Fri 12 Nov 2010, 17:19

nhocxinh_love
nhocxinh_love Trà Xanh

Liked : 143

Point : 413

Join : 30/06/2010

Có bjo ank biết .....

bluehnvn:

56Nhật Ký Thành Viên Ltd -  TraDa's Diary - Page 3 Empty Re: Nhật Ký Thành Viên Ltd - TraDa's Diary Sat 13 Nov 2010, 02:10

bluehnvn:

Lâu lắm rồi mới có một đêm vui trọn vẹn đến thế, vừa đến tầm mất giọng thì in_the_end =d> . Nhắc đến rock lại nhớ hồi xưa lắm rồi, đc bt khơi dậy niềm đam mê, rồi mái trg suốt mấy năm sv đào tạo, các nhóm nhạc, các ban nhạc... ờ đấy xem rock tại trg thì nhiều nhưng nhớ cái hồi đầu năm ghê :) . Nhưng mà nay mới đc nghe trực tiếp nhóm rock chính hiệu của Tây, tuyệt thật

Rock Ơiiiiiiiiiiiiiiiiiii
Tiger Translate Metropolis Ơiiiiiiiiiiiiiiiiiii
Rosewood Ơiiiiiiiiiiiiiiiiiii
Hail The Villain Ơiiiiiiiiiiiiiiiiiii
Ngũ Cung Ơiiiiiiiiiiiiiiiiiii

thế mới gọi là rock chứ :-\"

Thích0Báo xấu0

nhocxinh_love

57Nhật Ký Thành Viên Ltd -  TraDa's Diary - Page 3 Empty Re: Nhật Ký Thành Viên Ltd - TraDa's Diary Tue 16 Nov 2010, 09:39

nhocxinh_love
nhocxinh_love Trà Xanh

buồn
thất vọng
tâm trạng chán nản
chẳng có lời nào diễn tả được

Thích0Báo xấu0

'Vietnam_tnd

58Nhật Ký Thành Viên Ltd -  TraDa's Diary - Page 3 Empty Re: Nhật Ký Thành Viên Ltd - TraDa's Diary Wed 17 Nov 2010, 03:36

'Vietnam_tnd
'Vietnam_tnd Moderator

Liked : 1156

Point : 3424

Join : 10/04/2010

nhocxinh_love đã viết:buồn
thất vọng
tâm trạng chán nản

có chuyện gì mà chán nản thế em??

anh cũng đang mệt nhoài vì phải cày học để thi đây anh thi mấy ngày kiên tiếp thấy mệt nhoài ah! :huhu: giờ đây thỉnh thoàng anh mới zô forum đây nè :ngai: dù có chuyện gì đi nữa cũng cố mà vui lên em ah! không có chuyện gì là buồn nếu như ta biết khắc phúc lấy nó để tạo ra niềm vui riêng cho mình. chúc em luôn vui vẻ :))

Thích0Báo xấu0

nhocxinh_love

59Nhật Ký Thành Viên Ltd -  TraDa's Diary - Page 3 Empty Re: Nhật Ký Thành Viên Ltd - TraDa's Diary Thu 18 Nov 2010, 12:29

nhocxinh_love
nhocxinh_love Trà Xanh

Vietnam_tnd đã viết:
nhocxinh_love đã viết:buồn
thất vọng
tâm trạng chán nản

có chuyện gì mà chán nản thế em??

anh cũng đang mệt nhoài vì phải cày học để thi đây anh thi mấy ngày kiên tiếp thấy mệt nhoài ah! :huhu: giờ đây thỉnh thoàng anh mới zô forum đây nè :ngai: dù có chuyện gì đi nữa cũng cố mà vui lên em ah! không có chuyện gì là buồn nếu như ta biết khắc phúc lấy nó để tạo ra niềm vui riêng cho mình. chúc em luôn vui vẻ :))
tks ank nhìu nhé !

nhocxinh_love

60Nhật Ký Thành Viên Ltd -  TraDa's Diary - Page 3 Empty Re: Nhật Ký Thành Viên Ltd - TraDa's Diary Thu 18 Nov 2010, 12:43

nhocxinh_love
nhocxinh_love Trà Xanh

Viết về Nắng....
1 Tuần sau...........
sao nhỉ? chẳng gặp được ank như vẫn mong đợi... Ngày hôm ấy vs nó dài , nặng nề khủng khiếp... hjk trong đầu nó đã nghĩ đủ thứ đã nghĩ đủ chuyện để kể vs ank, nó vui lắm... thế mà ank ko về,,, chỉ có mình nó về... Xung quank bên cạnh nó có biết bao nhiêu bạn bè. thế mà nó vẫn cảm thấy cô đơn khủng khiếp chỉ vì ko có sự xuất hiện của ank...
Nó cầm dt bấm số ank gọi " thuê bao quý khách...." nó buồn mọi suy nghĩ tắt hẳn... ank làm j ? tại sao?
Ngồi trong giảng đường làm lễ nhận bằng tốt nghiệp...
Nó soạn sms " chi oi, vui, nhung trong lòng em buon nhiu lam'"
có sms phản hồi , of ank... nó giật mình.... ui nó gửi nhầm cho ank
vì sao? vì nó cứ nghĩ tới ank và chẳng làm j khác dc nó bất giác ko bit nó đang làm j
và nó và ank nt .......... tự dưng nó tạo k/c vs ank..............
2 ngày sau......
nó tới cty :( tâm trạng chán nản:( ko onl....
thấy đứa bạn để cái stt chửi nó thậm tệ ... ừ thì... nó là ng như thế hoặc ko như thế... nhưng bạn nó chửi nó... nó chấp nhận hết... nó đành onl vì ko muốn bạn nó nghĩ nó sợ nó ko dám mà chẳng có lý do j cả....
rùi ank pm em nó ...
nó mệt mỏi tl ank... dù nó muốn nc vs ank nhìu... nhưng vì nó buồn hoặc nó thất vọng vs snghi ank ko muốn gặp nó
ank bận mà ank còn cv
ank nói cuối tuần này ank về :) như kiểu thông báo cho nó
hjk nó về sao dc
............ tjan trôi qua
bjo nó và ank lại thân thiết hơn xưa dc 1 chút
... " em là bx của ank mà " ui nó vui cực
nhưng ko thể hiện đâu.
btoi ... đi làm về mệt ... sms từ ank " bx cuối tháng đi giải xui đi " ko phản hồi... nó ko thể tiến gần tới ank ... mặc dù nó muốn lắm...
xl ank nhé có lẽ em làm phiền ank nhìu lắm... em vui vì dc gặp ank... nhưng em cũng buồn nhìu lắm..........
có còn lời nào nữa ko đây...........

bfchnvn

61Nhật Ký Thành Viên Ltd -  TraDa's Diary - Page 3 Empty Re: Nhật Ký Thành Viên Ltd - TraDa's Diary Thu 18 Nov 2010, 15:38

bfchnvn
bfchnvn Trà Hoa Sứ

Liked : 276

Point : 1044

Join : 31/03/2010

hôm nay ngày không đẹp trơi hik không mưa không nắng nhưng rất may là tâm trạng thoải mái hơn rồi giá như có ông bạn tốt tính nào rủ đi ăn ốc thì hay nữa hô hô

Thích0Báo xấu0

a_heng_lai_le

62Nhật Ký Thành Viên Ltd -  TraDa's Diary - Page 3 Empty Re: Nhật Ký Thành Viên Ltd - TraDa's Diary Mon 22 Nov 2010, 23:50

a_heng_lai_le
a_heng_lai_le Forever Team

Liked : 1018

Point : 3028

Join : 19/09/2010

My diary!

Hôm nay chính thức bị sa thải..Hiện giờ còn lại 2 em học sinh thôi.Lý do sa thải ko phải vì điểm số kém, không phải đến muộn về sớm, cũng ko phải cho làm ít bài tập mà là 1 lý do quá ư là vô lý: " sao em không để ý đến đồ dùng học tập của cháu..Nếu giả sử nó có mất mát gì thì cũng phải nói với anh chị chứ??" Nghe xong thì cũng bàng hoàng cả người..Và thế là anh chị quyết định giành thời gian ở nhà kèm cháu.Mình biết nói gì nữa?Đó là quyết định của họ nhưng thật vô lý hết sức.Nghe xong vẫn thấy tức nghẹn cổ..Thanh toán tiền học xong, phóng xe trên đường một chút thoáng buồn.Ngày hôm qua còn mỉm cười, còn gọi : Cô giáo này, cô giáo ơi..Hôm nay thì là 1 ánh mắt lạnh lùng..Kể cũng lạ thật, con người cũng thay đổi nhanh thật..Cầm số tiền thanh toán 15 buổi học mà sao thấy lạnh lẽo quá.. Tự nhủ với lòng mình:" cũng cảm ơn anh chị, nhờ anh chị mà em cũng biết đc thêm 1 điều rằng gia sư đồng nghĩa với nhiệm vụ của 1 bảo mẫu.Bắt đầu từ mai lại thất nghiệp từ lúc 4h chiều trở đi....haizzz

2 trong số 5 công ty nộp hồ sơ trả lời đã tìm đc ng làm rồi..Hơi thất vọng chút xíu..Nói rằng hồ sơ của em cũng đẹp nhưng chỗ mình đang cần ng có kinh nghiệm cơ..her..her..Mới ra trường thì làm quái gì có kinh nghiệm chứ???Nói chung, ngày hôm nay chẳng đc việc j ra hồn...

Một ngày chán như con gián.Đôi khi phải ca thán cho nó đỡ buồn chán...
-s

Được sửa bởi a_heng_lai_le ngày Tue 23 Nov 2010, 23:35; sửa lần 2.

Thích0Báo xấu0

bluehnvn:

63Nhật Ký Thành Viên Ltd -  TraDa's Diary - Page 3 Empty Re: Nhật Ký Thành Viên Ltd - TraDa's Diary Tue 23 Nov 2010, 00:30

bluehnvn:

Gió theo lối gió, mây đường mây
Dòng nước buồn thiu, hoa bắp lay
Thuyền ai đậu bến sông trăng đó,
Có chở trăng về kịp tối nay?

mai cháu mới về được :(

Sweet_Candy

64Nhật Ký Thành Viên Ltd -  TraDa's Diary - Page 3 Empty Re: Nhật Ký Thành Viên Ltd - TraDa's Diary Tue 23 Nov 2010, 23:24

Sweet_Candy
Sweet_Candy Moderator

Dạo này cứ đểnh đoảng thế nào ấy! tự dưng đang hồi ham học lại bị nhìu thứ cứ bám víu lung tung thế k biết, nói chung là chán! Dạo gần đây vui quá, nhà sắp có một cái đám cưới nữa, rất muốn cùng anh BA ra Bình Định rước dâu, nhưng k biết gần cuối năm có thi cử quái gì k! nhìn thấy cặp vợ chồng trẻ anh chị, sau bao nhiêu sóng gió và định kiến , cuối cùng đã đến đc với nhau, thấy mình tin tường vào gái trị của tình yêu và hạn phúc một lần nữa. Tận mắt tham gia vào buổi chụp hình cưới của anh chị mới thấy hết đc cái hạnh phúc nó vẹn toàn như thế nào, mới thấy đc cái đẹp chânchinh1 nó xuất phát từ trái tim ra sao. Cảm thấy yêu hơn cái cuộc sống vẫn còn chút gì tươi đẹp này. Con BFF nó nhờ mình một chuyện oái oăm, k biết nên vui hay nân như thế nào nữa. Nhớ mình tỏ tình dùm, người đó, lại chính là kẻ mình trồng cây si 5 năm trời, thấy buồn cười. Mình chấp nhận giúp nó, mình tin mình làm đc và mình tin mình đã thay đổi kag1c với mình của hôm qua nhiều rồi. Cố gắng vì tình bạn muôn năm! Nhật Ký Thành Viên Ltd -  TraDa's Diary - Page 3 25533 Nhật Ký Thành Viên Ltd -  TraDa's Diary - Page 3 25533 Nhật Ký Thành Viên Ltd -  TraDa's Diary - Page 3 25533

Thích0Báo xấu0

'Vietnam_tnd

65Nhật Ký Thành Viên Ltd -  TraDa's Diary - Page 3 Empty Re: Nhật Ký Thành Viên Ltd - TraDa's Diary Thu 25 Nov 2010, 01:31

'Vietnam_tnd
'Vietnam_tnd Moderator

Liked : 1156

Point : 3424

Join : 10/04/2010

một ngày buồn và cũng rá^t vui. buồn vì phải tiễn đưa một người em gái trong nhóm vào nam mặc dù em ý không muốn đi xa như va^y nhưng vì công việc ép buộc nên buộc em ý phải đi mọi người trong nhóm đều không muốn em ý đi công tác xa như vậy, mọi người rất lo cho em ý vì chỉ có một mình không người wen thân thích nào ở đó cả. vui vì thực sự mọi người đã hiểu nhau nhều hơn và wan ta^m chia sẻ với nhau nhiều hơn. mọi người sẽ nhớ đến em gái nhiều mong ràng em sẽ sớm hoàn thành tốt công việc và sẽ sớm ra ngoài này đoàn tụ cùng với mọi người.

Thích0Báo xấu0

a_heng_lai_le

66Nhật Ký Thành Viên Ltd -  TraDa's Diary - Page 3 Empty Re: Nhật Ký Thành Viên Ltd - TraDa's Diary Thu 25 Nov 2010, 22:23

a_heng_lai_le
a_heng_lai_le Forever Team

Liked : 1018

Point : 3028

Join : 19/09/2010

My diary!

Những ngày rảnh rang bắt đầu..3 tuần trước thì bận dạy từ 9h sáng đến 8h tối.Tất nhiên là cũng có khoảng thời gian nghĩ giữa chừng nhưng cũng liên miên suốt.Bây giờ thì đc rảnh trong khoảng thời gian chiều.Đang quen với công việc bây giờ nghỉ thấy là lạ.Nhưng không sao, đây cũng là lúc để giành thời gian cho riêng mình, làm những công việc mà đã lâu rồi chưa đc làm.Đã kịp lên danh sách 1 số việc cần làm.Trước hết, mấy ngày này sẽ giành thời gian cho bản thân.Kế tiếp thì sẽ là giành thời gian cho những ng thân yêu.he

Với 1 đứa ham làm+ham chơi như mình thì tất nhiên ko thể ngồi ở nhà đc.Với lại hôm nay là 1 buổi chiều khá đẹp, 1 chút nắng nhẹ, gió thổi hơi lạnh..Vậy thì tại sao ta không mang theo cái máy ảnh đi chụp vài kiểu nhỉ?^^

Gửi tạm xe ở 1 hiệu sách tự chọn.Và bắt đầu đi bộ, chớp đc kiểu nào là ta nháy lia lịa..hehe.Địa điểm đầu tiên là quán hoa, nơi nổi bật vs sắc màu của các loại hoa.Thấy có đứa cầm máy ảnh chụp chụp, ngó nghiêng.2 chị bán hàng thì thào vs nhau( vẫn kịp nghe):ko biết là phóng viên hay khách du lịch? trong đầu mình khi ấy, x.hiện 1 ý nghĩ tinh quái..

Lại gần hàng hoa, tiếp tục chụp.Chị bán hàng hồ hởi mời mua hoa.Chỉ chờ có thế, mình xổ ra 1 loạt câu tiếng trung.Chị ấy ngơ ngác,nhưng vẫn cố mời mua hoa.he..Với vẻ mặt thản nhiên, mình tiếp tục bla..bla..bla 1 hồi.Chán quá, chị ấy bèn nói vs chị kia: Thôi kệ cho nó chụp, nói j mà chẳng hiểu..Đúng là dân TQ, ki bo thật.Nhưng trông giống ng Việt thế ( her..her).

Bước ra khỏi quán hoa, đi 1 đoạn, chợt cười phá lên vì vừa đi lừa người.Thấy sảng khoái.hehe.

Trời nhanh tối nên chỉ chụp đc ở 3 nơi: nhà hát lớn, tượng bà Lê Chân, Hồ An Biên.Cũng ko đc nhiều lắm, nhưng thấy dễ chịu, cảm giác khoan khoái..
Chụp xong thì cũng là lúc trở về với mẹ yêu thôi..^^

Today, Hang take a photo.
:121:

Thích0Báo xấu0

Sweet_Candy

67Nhật Ký Thành Viên Ltd -  TraDa's Diary - Page 3 Empty Re: Nhật Ký Thành Viên Ltd - TraDa's Diary Thu 25 Nov 2010, 22:29

Sweet_Candy
Sweet_Candy Moderator

sao chị k show cho cả nhà ngía nhỉ? Nhật Ký Thành Viên Ltd -  TraDa's Diary - Page 3 182878 Nhật Ký Thành Viên Ltd -  TraDa's Diary - Page 3 909835

bluehnvn:

68Nhật Ký Thành Viên Ltd -  TraDa's Diary - Page 3 Empty Re: Nhật Ký Thành Viên Ltd - TraDa's Diary Fri 26 Nov 2010, 03:26

bluehnvn:

trc khi đi ngủ nghe bài của Hồng Ngâm ở trang nhất, thấy hay hay, ah trong tủ cũng có hộp Hạc Giấy, không biết được nổi nghìn con không, chưa kịp đếm nhưng mà giờ đã chẳng còn ý nghĩa nữa r`... dẫu sao bài hát vẫn hay, cafe Anna vẫn cứ ngon (uống thức hoài chưa mệt, 3 tối test vẫn không có gì thay đổi :caphe: ) và ta vẫn... cứ buồn ngủ.
:sleep: cho lại sức, dậy còn lấy cái =, vs cả chiều go-to-school. :121:

Sweet_Candy

69Nhật Ký Thành Viên Ltd -  TraDa's Diary - Page 3 Empty Re: Nhật Ký Thành Viên Ltd - TraDa's Diary Fri 26 Nov 2010, 13:00

Sweet_Candy
Sweet_Candy Moderator

tôi muốn mình đẹp hơn trong mắt mọi người, cả về tâm hồn lẫn ngoại hình.Nhưng tôi k biết, cái đẹp tâm hồn nó khó đạt đc như thế và cái đẹp ngoại hình, liệu tôi có thể có đc khi k sd son phấn và những trang bị của đám tiểu thư nhà giàu xa xỉ?? Tôi muốn là chính tôi như bây giờ. Ai yêu đc thì yêu, k thích thì đi tìm người khác, đừng bắt tôi phải thay đổi. Khi ấy...tôi còn là chính tôi chăng?

hieufpt

70Nhật Ký Thành Viên Ltd -  TraDa's Diary - Page 3 Empty Re: Nhật Ký Thành Viên Ltd - TraDa's Diary Fri 26 Nov 2010, 13:18

hieufpt
hieufpt Chủ Quán

Liked : 1171

Point : 4056

Join : 23/08/2010

@AXC bài trên cho vào đây làm gì nếu trên FB thì chỉ chia sẻ ở FB thôi, tốt nhất là nên cho vào quảng cáo :d
chú làm thế thì lần sau TND cũng đưa của Arena lên thì Lycafe chắc ăn xong chỉ đi giới thiệu cho FB hả? chú không tinh tế lắm

Thích0Báo xấu0

nhocxinh_love

71Nhật Ký Thành Viên Ltd -  TraDa's Diary - Page 3 Empty Re: Nhật Ký Thành Viên Ltd - TraDa's Diary Fri 26 Nov 2010, 13:35

nhocxinh_love
nhocxinh_love Trà Xanh

Mấy ngày nay ank ko onl vì nhà ank có tin buồn
bạn ank nói vs mình khuyên mình gọi điện
nhưng mình ko dám gọi vì nghĩ ank sẽ chẳng cảm thấy ấm áp hơn khi nhận điện vào lúc này rối bời thế

Thích0Báo xấu0

lovekey8xteen

72Nhật Ký Thành Viên Ltd -  TraDa's Diary - Page 3 Empty Re: Nhật Ký Thành Viên Ltd - TraDa's Diary Fri 26 Nov 2010, 17:06

lovekey8xteen
lovekey8xteen Trà Đá

mấy hnay ank ko onl
hjk nhìn nick ank sáng đèn đang dùng di động
bực thế
chỉ muốn gọi chửi cho phát cho đỡ bực mình thôi
nó nhớ
nối nhỡ cứ lớn dần lên mỗi lần nó nhìn vào list ^^
nó chỉ muốn làm cách nào đó cho nỗi nhớ ấy ngắn lại ^^ missing you^^ :happy:

Thích0Báo xấu0

hocon

73Nhật Ký Thành Viên Ltd -  TraDa's Diary - Page 3 Empty Re: Nhật Ký Thành Viên Ltd - TraDa's Diary Fri 03 Dec 2010, 00:53

hocon
hocon Trà Đá

Liked : 2

Point : 19

Join : 13/10/2010

không cho các bạn coment thì up lên làm gì hả bạn

axc_victory

74Nhật Ký Thành Viên Ltd -  TraDa's Diary - Page 3 Empty Re: Nhật Ký Thành Viên Ltd - TraDa's Diary Fri 03 Dec 2010, 01:39

axc_victory
axc_victory Moderator

Liked : 288

Point : 1423

Join : 03/04/2010

hocon đã viết:không cho các bạn coment thì up lên làm gì hả bạn
topic này để chia sẻ cảm xúc mà. chia sẻ thôi chứ không bình luận đến đời tư của mọi ng làm gì cả. tế nhị mà :d

Thích0Báo xấu0

LTD
LTD Chủ Quán

Liked : 194

Point : 569

Join : 05/08/2010

HN một ngày khá lặng gió, sống mũi cay cay, bước ra cổng ngõ cố ngửi chẳng thấy mùi hương hoa sữa êm dịu như thường lệ, bất giác :nghi: hình như những ngày tháng này những người bạn cả mình chẳng được suôn sẻ là bao, cao hứng làm vài câu cho bạn bè na`, ai được tag nhớ viết lại nhé (blue tham vô đối :2: ):

Đứa em vừa vào học, tân sv đấy, cũng hồn nhiên, nhưng một chút già dặn, giống mình ngày đó (nói vậy thôi chứ hồi ấy biết gì đâu mà) rễ xúc động bởi những cảm xúc bất chợt đến rồi chẳng biết đi hay còn vương, nhưng làm em thấy một chút xíu mất đi vẻ hồn nhiên, tuy chín chắn thêm một chút nhưng mình chả mong như vậy. Các cụ chẳng có câu, biết gì khổ nấy, như thế người thông thái nhất sẽ là người khổ nhất(từ khổ ở đây đại ý như là nghĩ nhiều). Này em bé, không được buồn, tuyệt đối không được thất vọng. Rồi em sẽ thấy như thế chẳng tốt đâu, anh vẫn tự hào vì có rất nhiều người bạn với nhiều tính cách, nhưng trong thâm tâm vẫn dành một góc đặc biệt cho những người bạn ở tận cùng tổ quốc bởi sự hồn nhiên, yêu cuộc sống. hihi quen cũng chẳng quá lâu nhưng anh tin điều anh nghĩ.

Ờ mà đấy, nói thế thiên vị ghê, biển - nghe thôi đã làm mình mỉm cười và trầm tư - một chút lãng mạn khi nghe từ này thì phải,... Đứa vừa ra trường được có vài tháng, vẫn tạm thời đi làm công việc mà nó đã lặn lụi ở những tháng ngày cuối thời còn sinh viên, khổ nỗi chẳng được suôn sẻ. Chẳng giám hỏi, nhưng mong bạn sẽ sớm tìm được công việc như ý. Mình chưa ra trường, cũng chưa nếm trải được nhiều nhưng cũng cố hiểu được chút ít, một chút hụt hẫng nếu bị ai đó gây cản trở làm ta thất vọng, lần thứ 2 bước trên Bản Lề trước ngưỡng cửa vào đời mà. her bạn gì đâu toàn em, ta già rồi mà.

Đấy còn một số người còn không giải thích được nữa cơ, mà hình nhưt a là thủ phạm do không chung tiếng nói ;//

Hờ hờ gần giống cái người kia nữa, tự nhiên lại làm ta khó xử, đúng là chẳng biết tính sao luôn, tại nó chẳng tự nhiên chút nào, hix hồi này ai mà chẳng bận chứ có gì đâu, chí ít trong anh cũng cảm nhận được sự cố gắng, nói chung là gắn bó, dù một xíu cũng để lộ nữa là như em ;) ... khó thật, chả biết nói gì.

Còn gì nhở, ah nhiều :) tý pải làm chút bt mai die thì há miệng chờ qua )): . Hiển nhiên rồi cùng quê ta chí ít cũng toàn người tốt, học giỏi, ngoan... nói chung gần thì biết nhiều hơn nhưng mà thôi biết nhiều thì ko cần dài dòng

Ờ mà nhân lúc hưng cáo làm tý về mong muốn của forum cái nhở:
Khô cứng: - Giao lưu giữa mọi người, kết bạn - những người chung tiếng nói - đi tìm nơi ghi lại những khoảnh khắc đẹp và ý nghĩa,... và Offline là ĐẠI SẢNH nhưng mà vẫn thiếu sự liên kết giữa những nơi cùng nơi ở.
- Chia sẻ Kiến thức tuy chỉ là góc hẹp (nhưng mà góc hẹp hứa hẹn thừa đủ dùng, để trợ giúp lẫn nhau, chia sẻ cho mọi người những điều mình biết) trong mảng này mọi người tự nhiên nhé, tuyệt đối ko được ngần ngại những điều ta chưa hiểu (cũng tại học trên lớp mới sinh ra từ ngần ngại đấy)

:nghi: nói vậy thôi, chứ thực ra là mình vừa làm được vài lít nước có men )): củng rất muốn cảm ơn nhiều người nhưng mà thôi, để dành gửi vào kho ký ức nhé ;)

Thích0Báo xấu0

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Về Đầu Trang  Thông điệp [Trang 3 trong tổng số 9 trang]

Chuyển đến trang : Previous  1, 2, 3, 4, 5, 6, 7, 8, 9  Next

CafeHT - Zing.Forum.ST »  .:: SÂN CHƠI CHUNG ::. » Cafe@ » 

Share this topic!

URL Direct
BBcode
HTML
Nhật Ký Thành Viên Ltd - TraDa's Diary