CafeHT - Zing.Forum.ST

You are not connected. Please login or register

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Go down  Thông điệp [Trang 1 trong tổng số 1 trang]

bluehnvn

1Cố lên nào!!! tôi ơi... Empty Cố lên nào!!! tôi ơi... Fri 21 Sep 2012, 01:22

bluehnvn
bluehnvn Chủ Quán

Liked : 540

Point : 1953

Join : 27/05/2010

Còn đó những bản nhạc những món trang sức cho một ng sv: Rock Xuyên Màn Đêm, Khám Phá, Con Số 0, Đường đến ngày Vinh Quang,... những tác phẩm tuyệt vời: Mắt Đen, Bông Hồng Thủy Tinh,... Những bài hát giúp ta thêm yêu c/s, yêu ký ức xa xôi: Người đàn bà hóa đá, Cơn mưa Hoang dã, Chuyện tình của người Thủy thần, Người mộng du,... Bất tử, Cây Bàng, Bài Ca Sông Hồng,... Trở về,

Cái nôi ĐHXD đã giúp mình hiểu được không chỉ việc học, âm nhạc, hay chính Rock mà A.Lập tạo dựng đã để lại cho thế hệ các em theo sau ý nghĩa bất tận vô cùng.

:) 9 năm cho đời sv, không dài với một kẻ mọt sách, nhưng cũng không quá ngắn với 1 người bt như mình.

Bước tới trg, hớn hở,.... gạt bỏ những năm tháng học trò, học sinh thân yêu. Không còn những nâng đỡ của thầy cô như trước, bạn bè thân thuộc. Lúc ấy mình nghĩ sv phải tự chịu trách nhiệm về những việc mình đã làm. Chiếc Bản lề cho bước ngoặt mới bắt đầu từ đây.

Vào đh, năm đầu, mơ hồ, chưa phân ngành, cũng theo đám bạn, có ông anh (Anh Lai) trong xóm trọ trợ giúp mảng TA vs Toán Cao Cấp 2 môn khá yêu thích, cũng có kq khá tốt. Nhưng kết quả năm đầu lần 1 chỉ vỏn vẹn 6.5(phân khoa lấy điểm lần 1) ko thấp nhưng cũng chẳng cao để có thể vào được ngành mình mong muốn.... và rồi phân khoa vào cntt. Ngành cũng khá yêu thích của mik. N0 càng học càng thấy nó giảm giá trị, vì hồi ấy IT chưa đc như bây giờ, bọn bạn trêu, học IT ra trg trông quán Nét... cứ thế đến năm thứ 3, lại quyết tâm thi lại, đg nhiên vẫn là trg xd, có lẽ cũng tại những bản nhạc trên chăng?!

Rồi lại làm tân sv lần 2, thi, may cũng đậu, chuyển đc ngành khác, vui rồi. n0 học cũng hứng khởi được vỏn vẹn 3 năm đầu, cuối năm 3 sinh ra hư, chểnh mảng,.. để rồi gần như năm 4 đồ án nợ sạch sành sanh,... vất vả trả nợ 2 năm trời mới xong. Cuối cùng cũng cầm đc cái = vất vả. N0 cũng thấy hài lòng.

Lần này khó rồi, vấn đề xin việc. tính tiếp sao giờ?
Chẳng còn những giáo trình sẵn có chỉ việc học như thời sv.
Không còn thầy cô giảng giải những lúc khó khăn.

Xin vc đúng ngành, ai chẳng muốn, gọi nhà tuyển dụng thì y như rằng 100% nói cty hiện tại không tuyển sv mới ra trg... Chán cũng chẳng thèm nộp hồ sơ nữa.

Các bạn xem tính tiếp sao?
Rất muốn cống hiến mà chẳng có chỗ tuyển. Có nơi mình nói thẳng vs nhà tuyển dụng là chỉ muốn chỗ làm vc như sv thực tập, cần chút kinh nghiệm và kỹ năng(ko cần cty trả lương nhé) nhg họ vẫn chẳng nhận... chẳng có lẽ tạm bợ sao?

tìm 1 c/v đúng ngành cho 1 sv mới ra trường khó khăn, thế đấy!!!
Hôm nay. vẫn ngồi nghe những bản nhạc trên,

Cố lên nào!!! tôi ơi... 393358_497546040258586_1744910566_n
Cố lên nào!!! tôi ơi...

Thích0Báo xấu0

Gửi một tin nhắn lên tường.

Gửi báo cáo lỗi về bài viết này.

a_heng_lai_le

2Cố lên nào!!! tôi ơi... Empty Re: Cố lên nào!!! tôi ơi... Sun 23 Sep 2012, 00:06

a_heng_lai_le
a_heng_lai_le Forever Team

Liked : 1018

Point : 3028

Join : 19/09/2010

Cùng cố gắng :D

Thích0Báo xấu0

hoa_co_mai

3Cố lên nào!!! tôi ơi... Empty Re: Cố lên nào!!! tôi ơi... Wed 10 Oct 2012, 22:47

hoa_co_mai
hoa_co_mai Trà Sữa

Liked : 144

Point : 572

Join : 14/05/2011

Hôm nay chị mới biết quá trình học tập của Bluehnvn lại vất vả và tâm huyết với nghề đến vậy!

Chị cũng từng vất vả nhiều trong việc học, khi học hết lớp 9 là chị nghỉ học rồi, nhà nghèo lắm, không đủ tiền lo cho tất cả 5 đứa con đi học, chị lớn thứ nhì trong gia đình, còn 3 đứa em trong độ tuổi ăn học nữa, nên đành ngậm ngùi xếp bút nghiêng giống như chị hai (chị lớn nhất trong gia đình) phụ việc nhà với cha mẹ, đỡ đi gánh nặng kinh tế cho gia đình. Tưởng đã tan rồi giấc mơ làm cô giáo, nên thỉnh thoảng lại rủ mấy đứa nhỏ trong xóm giả làm học trò để dạy tụi nó học... Nào ngờ, 3 năm sau nhỏ em bà con cũng vừa học xong lớp 9, muốn đi thi vào sư phạm và sang nhà rũ chị đi thi chung, lúc đầu không dám hỏi đâu, nhưng nó động viên mãi, làm gan hỏi thử, nào ngờ gia đình đồng ý cho đi học tiếp... Ôi, còn nổi vui nào bằng...

Rồi lo âu lại đến, không biết là mình có thi đậu không nữa? học lực chỉ trung bình khá thôi, bỏ học 3 năm rồi, giờ lại tự ôn thi không biết sẽ ra sao đây? Thôi kệ, thể nào mình cũng không bỏ cuộc đâu, miệt mài ôn luyện 1 tuần, có hôm thức gần tới sáng chỉ để giải 2-3 bài toán thôi. Vậy đó, chứ nhất định không nhờ vả thằng em (đang học lớp 10) trợ giúp hoài đâu nghe, có tốt lạnh gì đâu, tại tự ái mà. Ngày lên đường ứng thí, thằng em chở bằng xe đạp lên Thị Xã Bạc Liêu thi. Ôi! 20km đó, nó đổ mồ hôi áo ướt cả lưng, thương quá! Nhưng không biết phải làm sao hơn? Lòng dặn lòng phải CỐ LÊN NÀO!...TÔI ƠI!!!

Mai mắn lại đến với mình, mình thi được 7điềm/2môn cơ đấy, đứng thứ 2 trong bảng danh sách (0 - 7,5 đ), rồi 3 năm trung học trôi qua, ra trường, xin không được việc làm, lại thi vào học chuyển đổi mầm non thêm 1 năm nữa, thế là mình có cơ hội đứng lớp cho đến hôm nay...

Trong quá trình công tác khó khăn nhiều, buồn vui cũng không ít, từ lúc ra trường cho đến nay chỉ có năm đầu tiên và năm nay là mình không đi học ( văn hóa, hoặc nâng cao chuyên môn ) thêm thôi, cũng dự định học nữa đó chứ, nhưng trường không mở lớp thì đành chịu.

Nhiều lúc áp lực công việc làm mình mệt mỏi quá, không còn thơi gian nghĩ ngơi, thư giãn chứ đừng nói đến thời gian chăm sóc bản thân... Nhưng rồi bạn bè, đồng nghiệp cố gắn động viên nhau, niềm tin lại được thổi bùng lên... và mọi người lại cùng nhau đón nhận công việc 1 cách vui vẻ hơn...

Hãy cùng cố gắn và tin tưởng ở ngày mai nghe em ... :xoay:

Thích0Báo xấu0

bluehnvn

4Cố lên nào!!! tôi ơi... Empty Re: Cố lên nào!!! tôi ơi... Thu 11 Oct 2012, 01:04

bluehnvn
bluehnvn Chủ Quán

tks chị Kjm Dung đã chia sẻ tiếp (e viết bài trên khi vừa có chút hơi men đấy, chứ tsu còn nhiều chuyện, nchung là e ngc, đầu xuôi nhg đuôi ko lọt ;)) )
tks nốt pé Hằng

Thích0Báo xấu0

hieufpt

5Cố lên nào!!! tôi ơi... Empty Re: Cố lên nào!!! tôi ơi... Fri 12 Oct 2012, 11:18

hieufpt
hieufpt Chủ Quán

Liked : 1171

Point : 4056

Join : 23/08/2010

Cố lên nào!!! tôi ơi... Flag_r10
bluehnvn đã viết:tks chị Kjm Dung đã chia sẻ tiếp (e viết bài trên khi vừa có chút hơi men đấy, chứ tsu còn nhiều chuyện, nchung là e ngc, đầu xuôi nhg đuôi ko lọt ;)) )
tks nốt pé Hằng
Ông bạn đang buồn hả? có cần người tâm sự không :ke:

a_heng_lai_le

6Cố lên nào!!! tôi ơi... Empty Re: Cố lên nào!!! tôi ơi... Sun 14 Oct 2012, 12:13

a_heng_lai_le
a_heng_lai_le Forever Team

Liked : 1018

Point : 3028

Join : 19/09/2010

Ko được gọi em là : Pé Hằng >.<

Thích0Báo xấu0

bluehnvn

7Cố lên nào!!! tôi ơi... Empty Re: Cố lên nào!!! tôi ơi... Sat 20 Oct 2012, 19:54

bluehnvn
bluehnvn Chủ Quán

Cố lên nào!!! tôi ơi... Flag_r10
a_heng_lai_le đã viết:Ko được gọi em là : Pé Hằng >.<
anh gọi em là pé Hằng, sao mà ko dc ^^

Thích0Báo xấu0

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Về Đầu Trang  Thông điệp [Trang 1 trong tổng số 1 trang]

CafeHT - Zing.Forum.ST »  .:: SÂN CHƠI CHUNG ::. » Cafe@ » 

Share this topic!

URL Direct
BBcode
HTML
Cố lên nào!!! tôi ơi...